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Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala 
Bora, Mhe. George Simbachawene amesema wananchi zaidi ya 72,000 wa 
Kata tano za Sumve, Mantare, Ngula, Wela na Mwabomba Wilayani Kwimba 
Mkoani Mwanza watanufaika na kituo cha afya kinachojengwa kupitia Miradi 
ya Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF) mara baada ya kituo hicho 
kukamilika. 
 
Mhe. Simbachawene ameyasema hayo alipokuwa akizungumza na walengwa 
wa Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini na wananchi wa Kijiji cha Budushi, 
Kata ya Sumve, Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba mkoani Mwanza wakati 
wa ziara yake ya kikazi katika halmashauri hiyo iliyolenga kukagua utekelezaji 
wa shughuli za TASAF. 
 
Waziri Simbachawene amesema lengo la Miradi ya TASAF ni kupambana na 
umaskini na kuboresha Maisha ya Watanzania kwani taifa lolote linahitaji 
nguvukazi ya watu wenye afya ili waweze kufanya kazi bila kuwa na 
changamoto za kiafya.  
 
Waziri Simbachawene amesema pamoja na Ofisi ya Rais, Menejimenti ya 
Utumishi wa Umma na Utawala Bora kupitia TASAF kushughulika na miradi 
ya kupambana na umaskini lakini inatambua juhudi zinazofanywa na 
halmashauri kupitia fedha za mapato ya ndani katika kuendeleza miradi hiyo. 
 
“Kama Ofisi, tumeona juhudi zenu, hivyo tuendelee kushirikiana katika 
kukamilisha majengo haya na kusimamia miradi hiyo kwa kuzingatia 
maelekezo yanayotolewa na Serikali kwani uhitaji wa kituo cha afya katika 
halmashauri hii ni muhimu sana ili tuwe na wananchi wenye afya njema 
watakaoweza kutekeleza majukumu yao pasipo kuwa na changamoto yoyote 
ya kiafya,’’ Mhe. Simbachawene amesema. 
 
Aidha, Waziri Simbachawene amewasihi wananchi kumuombea Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, ili 
aendelee kuwa na afya njema na kutafuta fedha nyingi za miradi kwa ajili ya 
kuleta maendeleo katika taifa letu. 



 

Akitoa salamu za TASAF, Meneja Mradi wa TASAF, Bw. John Stephen 
amesema Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba ni moja kati ya halmashauri 
zenye walengwa wengi wa Mpango wa Kunusuru Kaya Masikini na 
wamefanikiwa kujengewa majengo mengi hivyo amewasisitiza kufanya kazi 
kwa bidii. 
 
Naye, Makamu Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba, Mhe. 
Lameck Hole ametoa shukrani kwa Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa 
na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu 
Hassan kwa niaba ya wananchi wa halmashauri ya Wilaya ya Kwimba kwa 
kutimiza ahadi ya kuwajengea Kituo cha Afya. 


